Sanannen Takaddun shaida na Bluetooth a Modulolin Bluetooth

Teburin Abubuwan Ciki

A cikin 'yan shekarun nan, rabon kasuwa na na'urorin Bluetooth yana ƙaruwa. Koyaya, har yanzu akwai abokan ciniki da yawa waɗanda ba su da masaniyar bayanan takaddun shaida na ƙirar Bluetooth. A ƙasa za mu gabatar da sanannun takaddun shaida na Bluetooth:

1. Takaddun shaida na BQB

Takaddun shaida ta Bluetooth ita ce takaddun BQB. A takaice, idan samfur naka yana da aikin Bluetooth kuma an yi masa alama tare da tambarin Bluetooth akan bayyanar samfurin, dole ne a kira shi da takaddun shaida na BQB. (Gaba ɗaya, samfuran Bluetooth da ake fitarwa zuwa ƙasashen Turai da Amurka dole ne BQB su sami takaddun shaida).

Akwai hanyoyi guda biyu na takaddun shaida na BQB: ɗaya shine takaddun samfuran ƙarshe, ɗayan kuma takaddun takaddun Bluetooth.

Idan samfurin Bluetooth a ƙarshen samfurin bai wuce takaddun shaida na BQB ba, samfurin yana buƙatar a gwada shi ta kamfanin hukumar ba da takaddun shaida kafin takaddun shaida. Bayan an gama gwajin, muna buƙatar yin rajista tare da ƙungiyar Bluetooth SIG (Ƙungiyoyin Sha'awa ta Musamman) kuma mu sayi takardar shedar DID (ID).

Idan samfurin Bluetooth a ƙarshen samfurin ya wuce takaddun shaida na BQB, to kawai muna buƙatar neman takardar shedar Bluetooth SIG Association don siyan takardar shaidar DID don rajista, sannan kamfanin dillancin takaddun shaida zai ba mu sabuwar takardar shaidar DID don amfani.

Takaddun shaida na Bluetooth BQB

2. Takaddun shaida na FCC

An kafa Hukumar Sadarwa ta Tarayya (FCC) a ƙarƙashin Dokar Sadarwa a cikin 1934. Hukuma ce mai zaman kanta ta gwamnatin Amurka kuma tana da alhakin kai tsaye ga Majalisa. FCC wata hukuma ce ta gwamnatin tarayya ta Amurka wacce aka ƙirƙira don daidaita duk nau'ikan sadarwa a cikin Amurka waɗanda suka haɗa da rediyo, talabijin, kyamarori na dijital, Bluetooth, na'urori mara waya da faffadan gamut na kayan lantarki na RF. Lokacin da na'urar lantarki tana da takardar shaidar FCC, yana nufin an gwada samfurin don bin ƙa'idodin FCC kuma an yarda da shi. Don haka, takaddun shaida na FCC yana da mahimmanci don samfuran da za a sayar a cikin Amurka.

Akwai hanyoyi guda biyu na takaddun shaida na FCC: ɗaya shine takaddun samfurin ƙarshen, ɗayan kuma takaddun takaddun kammalawa na Bluetooth.

Idan kana so ka wuce takardar shedar FCC na samfurin da aka kammala na samfurin Bluetooth, za a buƙaci ƙara ƙarin murfin garkuwa zuwa tsarin, sannan nemi takaddun shaida. Ko da yake na'urar Bluetooth ta FCC bokan ne, ƙila har yanzu kuna iya tabbatar da sauran kayan ƙarshen samfurin sun cancanci kasuwar Amurka, saboda ƙirar Bluetooth wani yanki ne na samfuran ku.

FCC takaddamar shaida

3. Takaddar CE

Takaddar CE (CONFORMITE EUROPEENNE) takaddun shaida ce ta tilas a cikin Tarayyar Turai. Alamar CE wata hanya ce mai mahimmanci wacce ke ba da garantin daidaituwar samfurin ga ƙa'idodin EU. Ya zama tilas ga masana'antun, masu shigo da kaya da masu rarraba samfuran da ba abinci ba su sami alamar CE idan suna son kasuwanci akan kasuwannin EU/EAA.

Alamar CE alama ce ta aminci maimakon alamar daidaituwa.

Yadda ake samun takardar shedar CE? Da farko, masana'antun dole ne su gudanar da kimanta daidaitattun daidaito, sannan ana buƙatar su saita fayil ɗin fasaha. Na gaba dole ne su ba da sanarwar EC na Daidaitawa (DoC). A ƙarshe, za su iya sanya alamar CE akan samfuran su.

Alamar CE

4. RoHS mai yarda

RoHS ya samo asali ne a cikin Tarayyar Turai tare da haɓakar samarwa da amfani da kayan lantarki da lantarki (EEE). RoHS yana nufin Ƙuntata abubuwa masu haɗari kuma ana amfani dashi don sanya masana'antar lantarki da lantarki mafi aminci a kowane mataki ta rage ko iyakance wasu abubuwa masu haɗari.

Ana iya fitar da abubuwa masu haɗari kamar gubar da cadmium yayin amfani, sarrafawa da zubar da kayan aikin lantarki na yanayi, suna haifar da matsalolin muhalli da lafiya. RoHS yana taimakawa hana irin waɗannan matsalolin. Yana iyakance kasancewar wasu abubuwa masu haɗari a cikin samfuran lantarki, kuma ana iya maye gurbin mafi aminci madadin waɗannan abubuwan.

Duk kayan lantarki da lantarki (EEE) dole ne su wuce binciken RoHS don siyarwa a kowace ƙasa ta EU.

RoHS yarda

A halin yanzu, yawancin na'urorin Bluetooth na Feasycom sun wuce BQB, FCC, CE, RoHS da sauran takaddun shaida. Don ƙarin bayani, da fatan za a tuntuɓe mu.

Gungura zuwa top