Duk abin da kuke buƙatar sani Game da LE Audio

Teburin Abubuwan Ciki

Menene LE Audio?

LE Audio sabon ma'auni ne na fasahar sauti mai jiwuwa wanda Ƙungiya ta Musamman ta Bluetooth (SIG) ta gabatar a cikin 2020. Ya dogara ne akan ƙarancin makamashi na Bluetooth 5.2 kuma yana amfani da tsarin gine-gine na ISOC (isochronous). LE Audio yana gabatar da sabon LC3 audio codec algorithm, wanda ke ba da ƙarancin latency da ingancin watsawa mafi girma. Hakanan yana goyan bayan fasalulluka kamar haɗin na'urori da yawa da raba sauti, samar da mabukaci mafi kyawun ƙwarewar sauti.

Fa'idodin LE Audio idan aka kwatanta da Classic Bluetooth

LC3 Codec

LC3, azaman codec ɗin dole wanda LE Audio ke goyan bayan, yayi daidai da SBC a cikin sauti na Bluetooth na al'ada. Yana shirin zama babban codec don sauti na Bluetooth na gaba. Idan aka kwatanta da SBC, LC3 yana ba da:
  • Matsakaicin Matsakaicin Mafi Girma (Ƙananan Latency): LC3 yana ba da ƙimar matsawa mafi girma idan aka kwatanta da SBC a cikin sauti na Bluetooth na al'ada, yana haifar da ƙarancin jinkiri. Don bayanan sitiriyo a 48K/16bit, LC3 yana samun ƙimar matsawa mai ƙarfi na 8: 1 (96kbps), yayin da SBC yawanci ke aiki a 328kbps don bayanai iri ɗaya.
  • Ingantacciyar Sauti: A daidai wannan bitrate, LC3 ya zarce SBC a cikin ingancin sauti, musamman wajen sarrafa tsaka-tsaki zuwa ƙananan mitoci.
  • Taimako don Tsarukan Sauti daban-daban: LC3 tana goyan bayan tazarar firam na 10ms da 7.5ms, 16-bit, 24-bit, da 32-bit samfurin sauti, adadin tashoshi mai jiwuwa mara iyaka, da mitoci na 8kHz, 16kHz, 24kHz, 32kHz, 44.1kHz, da 48kHz.

Multi-Stream Audio

  • Taimako don Masu zaman kansu da yawa, Rafukan Sauti masu aiki tare: Sauti mai rafi da yawa yana ba da damar watsa masu zaman kansu da yawa, rafukan sauti masu aiki tare tsakanin na'urar tushen sauti (misali, wayowin komai da ruwan) da ɗaya ko fiye na'urorin karɓar sauti. Yanayin Rafi Mai Ci gaba (CIS) yana kafa haɗin haɗin ACL mai ƙarancin kuzari na Bluetooth tsakanin na'urori, yana tabbatar da ingantacciyar daidaitawar sitiriyo mara waya ta gaskiya (TWS) da ƙarancin latency, daidaitawar watsa sauti mai rafi da yawa.

Siffar Sauraron Watsa Labarai

  • Watsa Audio zuwa na'urori marasa iyaka: Yanayin Watsa shirye-shiryen Isochronous Stream (BIS) a cikin LE Audio yana ba da damar na'urar tushen mai jiwuwa don watsa rafukan sauti ɗaya ko da yawa zuwa adadi mara iyaka na na'urorin karɓar sauti. An tsara BIS don yanayin watsa sauti na jama'a, kamar sauraron TV shiru a gidajen abinci ko sanarwar jama'a a filayen jirgin sama. Yana goyan bayan sake kunna sauti na aiki tare akan kowace na'ura mai karɓa kuma yana ba da damar zaɓi na takamaiman rafukan, kamar zabar waƙar harshe a saitin gidan wasan kwaikwayo. BIS bai kai tsaye ba, yana adana musayar bayanai, yana rage amfani da wutar lantarki, kuma yana buɗe sabbin hanyoyin da ba a iya samu a baya tare da aiwatar da Bluetooth na yau da kullun.

Iyakokin LE Audio

LE Audio yana da fa'idodi kamar ingancin sauti mai girma, ƙarancin amfani da wutar lantarki, ƙarancin jinkiri, haɓaka mai ƙarfi, da goyan bayan haɗin kai da yawa. Koyaya, a matsayin sabuwar fasaha, tana kuma da iyakokinta:
  • Matsalolin Dacewar Na'urar: Saboda ɗimbin kamfanoni a cikin masana'antar, daidaitawa da karɓar LE Audio suna fuskantar ƙalubale, wanda ke haifar da batutuwan dacewa tsakanin samfuran LE Audio daban-daban.
  • Aiki Bottlenecks: Babban rikitarwa na LC3 da LC3 da codec algorithms suna sanya wasu buƙatu akan ikon sarrafa guntu. Wasu kwakwalwan kwamfuta na iya goyan bayan ƙa'idar amma suna gwagwarmaya don aiwatar da tsarin ɓoyewa da yankewa da kyau.
  • Na'urori Masu Tallafi masu iyaka: A halin yanzu, akwai ƙananan na'urori waɗanda ke goyan bayan LE Audio. Kodayake samfuran flagship daga na'urorin hannu da masu kera wayar kai sun fara gabatar da LE Audio, cikakken maye gurbin zai buƙaci lokaci. Don magance wannan batu mai zafi, Feasycom ya gabatar da sababbin abubuwa na'urar Bluetooth ta farko ta duniya wacce ke goyan bayan LE Audio da Classic Audio lokaci guda, ba da izini don haɓaka haɓaka aikin LE Audio ba tare da lalata ƙwarewar mai amfani na Classic Audio ba.

Aikace-aikace na LE Audio

Dangane da fa'idodi daban-daban na LE Audio, musamman Auracast (dangane da yanayin BIS), ana iya amfani da shi a cikin yanayin yanayi mai jiwuwa da yawa don haɓaka ƙwarewar masu amfani da sauti:
  • Raba Sauti na Keɓaɓɓu: Watsa shirye-shiryen Isochronous Stream (BIS) yana ba da damar raba rafukan sauti ɗaya ko fiye da na'urori marasa iyaka, yana baiwa masu amfani damar raba sautin nasu tare da belun kunne masu amfani da ke kusa ta amfani da wayoyin hannu ko kwamfutar hannu.
  • Ingantattun Sauraron Taimako a Wuraren Jama'a: Auracast ba wai kawai yana taimakawa samar da jigila da yawa ga mutane masu fama da ji ba da haɓaka wadatar sabis na sauraren taimako amma kuma yana faɗaɗa amfani da waɗannan tsarin ga masu amfani da matakan kiwon lafiyar ji daban-daban.
  • Tallafin Harsuna da yawa: A wuraren da mutane na harsuna daban-daban suke taruwa, kamar wuraren taro ko gidajen sinima, Auracast na iya ba da fassarar lokaci guda a cikin yaren ɗan adam na mai amfani.
  • Tsarin Jagorar Balaguro: A wurare kamar gidajen tarihi, filayen wasanni, da wuraren shakatawa, masu amfani za su iya amfani da belun kunne ko belun kunne don sauraron rafukan sauti na yawon shakatawa, suna ba da ƙwarewa mai zurfi.
  • Silent TV Screens: Auracast yana ba masu amfani damar sauraron sauti daga TV lokacin da babu sauti ko lokacin da ƙarar ta yi ƙasa da ji, haɓaka ƙwarewa ga baƙi a wurare kamar gyms da sandunan wasanni.

Yanayin gaba na LE Audio

Dangane da tsinkayar ABI Research, ta 2028, adadin jigilar kayayyaki na shekara-shekara na na'urori masu goyan bayan LE Audio zai kai miliyan 3, kuma nan da 2027, 90% na wayoyin hannu da ake aikawa kowace shekara za su goyi bayan LE Audio. Babu shakka, LE Audio za ta haifar da canji a cikin dukkan filin sauti na Bluetooth, wanda ya wuce watsa sauti na gargajiya zuwa aikace-aikace a Intanet na Abubuwa (IoT), gidaje masu wayo, da sauran wurare.

Feasycom's LE Audio Products

An sadaukar da Feasycom don bincike da haɓaka kayan aikin Bluetooth, musamman a fagen sauti na Bluetooth, wanda ke jagorantar masana'antar tare da sabbin kayan aiki masu inganci da masu karɓa. Don ƙarin koyo, ziyarci Feasycom's Bluetooth LE Audio Modules. Duba mu LE Audio nuni akan YouTube.
Gungura zuwa top