Chrome yana cire tallafin Yanar Gizo na Jiki akan iOS da Android

Teburin Abubuwan Ciki

Me ya faru da sabon sabuntawar Chrome?

Shin tallafin Yanar Gizo na Jiki yana danne na ɗan lokaci ko ya tafi har abada?

Mun lura a yau cewa a cikin sabon sabuntawa na Google Chrome app akan iOS da Android goyon bayan ga Yanar Gizo na Jiki an cire.

Ya yi wuri a ce ko Google ya danne shi na ɗan lokaci ko kuma ƙungiyar tana da mafi kyawun maye gurbin da ke zuwa nan gaba. Komawa cikin Oktoba 2016, Google yayi irin wannan abu tare da sanarwar Kusa. Wani ma'aikacin Google ya ɗauki Rukunin Google don sanar da cewa za a dakatar da sanarwar Kusa na ɗan lokaci a cikin sakin Sabis na Google Play mai zuwa, yayin da suke aikin haɓakawa.

Yayin da muke jiran ƙarin bayani daga ƙungiyar Google Chrome kan kawar da Yanar gizo ta jiki, ga cikakken sabuntawa akan abin da wannan ke nufi gare mu masu kasuwancin kusanci.

Eddystone, Yanar Gizo na Jiki, da Faɗin Kusa

Yanayin aiki

Eddystone budaddiyar ka'idar sadarwa ce wacce Google ta kirkira tare da masu amfani da Android. Tashoshin da ke goyan bayan ka'idar Eddystone suna watsa URL wanda duk wanda ke da wayar hannu ta Bluetooth zai iya gani ko suna da app ko a'a.

Ayyuka akan na'urar kamar Google Chrome ko Fadakarwa na Kusa suna bincika da nuna waɗannan URLs na Eddystone bayan wuce su ta hanyar wakili.

Sanarwa na Yanar Gizo na zahiri - Beaconstac yana watsa fakitin URL na Eddystone tare da hanyar haɗin da kuka saita. Lokacin da wayowin komai da ruwan ke cikin kewayon fitilar Eddystone, Mai binciken Yanar Gizo mai jituwa (Google Chrome) yana bincika kuma ya gano fakitin kuma hanyar haɗin da kuka saita tana nunawa.

Fadakarwa Na Kusa - Kusa shine mafita na mallakar Google don wayoyin hannu na Android wanda ke ba masu amfani damar gano na'urorin da ke kusa da aika bayanan da suka dace ba tare da app ba. Lokacin da Beaconstac ke watsa fakitin URL na Eddystone tare da hanyar haɗin da kuka kafa, sabis ɗin Kusa da ke cikin wayoyin Android yana dubawa kuma yana gano fakitin kamar yadda Chrome ke yi.

Shin Yanar Gizon Yanar Gizon Jiki yana shafar 'Sanarwar Kusa'?

Ko kadan! Sabis na kusa da Gidan Yanar Gizo na Jiki tashoshi ne masu zaman kansu ta inda 'yan kasuwa da masu kasuwanci ke tura Eddystone URLs.

Shin Yanar Gizo na Jiki yana shafar 'Eddystone'?

A'a, ba haka bane. Eddystone ita ce ka'idar da tasoshin ke amfani da su don aika sanarwa zuwa wayoyin hannu waɗanda ke da Bluetooth ON. Tare da sabuntawa na yanzu, Chrome ba zai iya bincika waɗannan sanarwar Eddystone ba, amma wannan baya hana sabis na kusa daga bincike da gano sanarwar Eddystone.

Dalilan da yasa wannan sabuntawa kusan ba zai yi tasiri a kan Kasuwanci ba

1. Kashi kaɗan na masu amfani da iOS sun shigar da Chrome

Wannan sabuntawa yana shafar masu amfani kawai waɗanda ke da na'urar iOS kuma aka shigar da Google Chrome akanta. Ba asiri ba ne cewa yawancin masu amfani da iOS suna amfani da Safari ba Chrome ba. A cikin wani binciken kwanan nan na Shirin Nazarin Dijital na Amurka, mun ga babban rinjaye na Safari akan Chrome akan na'urorin iOS.

Bayanai ta hanyar Shirin Nazarin Dijital na Amurka

2. Sanarwa na kusa sun fi ƙarfi fiye da sanarwar yanar gizo ta jiki

Google Nearby yana ci gaba da haɓaka cikin shahara tun zuwansa a watan Yuni 2016 saboda yana ba da tashoshi mai jan hankali ga 'yan kasuwa na yau da kullun don isa ga sabbin kwastomomi da ƙara ƙima ga ƙa'idodinsu da dandamali. Ga dalilin da ya sa Kusa ya fi ƙarfi fiye da Gidan Yanar Gizo na Jiki -

1. Kuna iya shigar da take da bayanin da ya dace da yaƙin neman zaɓe da hannu

2. App intents ana goyan bayan, ma'ana masu amfani iya danna notifications da bude wani app up kai tsaye

3. Kusa ya gabatar da ka'idojin niyya, wanda ke ba masu kasuwa damar tsara kamfen ɗin tallan da aka yi niyya kamar - "Aika sanarwa a ranakun mako daga 9am - 5pm"

4. Kusa yana ba da damar sanarwa da yawa daga fitila ɗaya

5. Apps da ke amfani da API na kusa, suna aika bayanan telemetry zuwa dandalin tashoshi na Google inda zaku iya lura da lafiyar tashoshi. Wannan rahoton yana ƙunshe da matakin baturi, ƙidayar firam ɗin da tambarin ya watsa, tsawon lokacin da fitilar ke aiki, zafin wuta da ƙari mai yawa.

3. Kawar da sanarwar kwafi akan wayoyin Android

An tsara sanarwar yanar gizo ta zahiri don zama sanarwa mai ƙarancin fifiko, yayin da sanarwar Kusa sanarwa ce mai aiki. Saboda haka, masu amfani da Android yawanci suna karɓar sanarwar kwafi wanda ke kaiwa ga rashin ƙwarewar mai amfani.

Adireshin asali: https://blog.beaconstac.com/2017/10/chrome-removes-physical-web-support-on-ios-android/

Gungura zuwa top