Hanyoyin Fasaha na Ƙarshen Makamashi na Bluetooth (BLE).

Teburin Abubuwan Ciki

Mene ne Rum Run Kasa (BRE)

Bluetooth Low Energy (BLE) fasaha ce ta hanyar sadarwa ta yanki ta keɓaɓɓu da Haɗin Fasaha ta Bluetooth ta ƙirƙira kuma ta siyar don aikace-aikace masu tasowa a cikin kiwon lafiya, wasanni da motsa jiki, Beacon, tsaro, nishaɗin gida da ƙari. Idan aka kwatanta da na al'ada na Bluetooth, fasaha mara ƙarfi ta Bluetooth an ƙera shi don kiyaye kewayon sadarwa iri ɗaya tare da rage yawan amfani da wuta da tsada. Saboda ƙarancin amfani da wutar lantarki, galibi ana amfani da shi a cikin nau'ikan na'urorin sawa na gama gari da na'urorin IoT. Maɓallin baturin na iya ɗaukar watanni zuwa shekaru, ƙarami ne, mara tsada, kuma ya dace da yawancin wayoyin hannu, allunan da kwamfutoci. Ƙungiyar Fasaha ta Bluetooth ta yi hasashen cewa sama da kashi 90% na wayoyin hannu masu amfani da Bluetooth za su goyi bayan fasahar mara ƙarfi ta Bluetooth nan da 2018.

Ƙananan Makamashi na Bluetooth (BLE) da raga

Fasaha mara ƙarfi ta Bluetooth kuma ta fara tallafawa cibiyoyin sadarwa na Mesh. Sabuwar aikin Mesh na iya samar da watsa na'urori da yawa zuwa da yawa, kuma musamman inganta aikin sadarwa na gina cibiyoyin sadarwa da yawa, idan aka kwatanta da na baya-bayan nan (P2P) na Bluetooth, wato sadarwa. cibiyar sadarwa mai kunshe da nodes guda biyu. Cibiyar sadarwa ta Mesh za ta iya ɗaukar kowace na'ura a matsayin kumburi guda ɗaya a cikin hanyar sadarwar, ta yadda za a iya haɗa dukkan nodes da juna, fadada kewayon watsawa da sikelin, da ba da damar kowace na'ura don sadarwa tare da juna. Ana iya amfani da shi don gina aiki da kai, hanyoyin sadarwa na firikwensin da sauran hanyoyin Intanet na Abubuwa waɗanda ke buƙatar na'urori masu yawa, har ma da dubbai, don watsa su cikin kwanciyar hankali da tsaro.

Bluetooth Low Energy Beacon (BLE).

Bugu da kari, Bluetooth mai ƙarancin kuzari kuma yana goyan bayan fasahar sakawa ƙaramar Beacon. A takaice, Beacon kamar fitila ce mai ci gaba da watsa sigina. Lokacin da wayar hannu ta shiga cikin kewayon fitilun, Beacon zai aika jerin lambobin zuwa Bayan wayar hannu da app ta wayar hannu ta gano lambar, za ta haifar da jerin ayyuka, kamar zazzage bayanai daga girgije, ko buɗe wasu apps. ko haɗa na'urorin. Beacon yana da madaidaicin aikin madaidaicin ƙarami fiye da GPS, kuma ana iya amfani dashi a cikin gida don tantance kowace wayar hannu da ta shiga kewayon watsa siginar. Ana iya amfani da shi a cikin tallace-tallace na dijital, biyan kuɗi na lantarki, matsayi na cikin gida da sauran aikace-aikace.

Gungura zuwa top